•·.·´¯`·.·• ♦♦ Đ.Gяaч-Maи & UҒO CLUB ♦♦•·.·´¯`·.·•
สวัสดีครับยินดีต้อนรับเข้าสู้บอร์ด dgm-ufo บอร์ดที่รวบรวมความเคลื่อนไหวของดีเกรย์เเมน บอร์ดที่รวบรวมคลับ ufo จากหลายที่ หลายหลายเรื่อง

หากต้องการใช้บอร์ดให้มีประสิทธิ์ภาพสูงสุดเชิญสมัครสมาชิกได้ทันทีเลยครับ
เมื่อสมัครสมาชิกเเล้วอย่าลืมตรวจสอบข้อความส่วนตัว (PM) ด้วยนะครับ

ขอบคุณทุกท่านที่เข้าชม เเละสมัครสมาชิกครับ บอร์ดของเรายินดีต้อนรับทุกท่านครับ

Admin & Moderators
•·.·´¯`·.·• ♦♦ Đ.Gяaч-Maи & UҒO CLUB ♦♦•·.·´¯`·.·•
สวัสดีครับยินดีต้อนรับเข้าสู้บอร์ด dgm-ufo บอร์ดที่รวบรวมความเคลื่อนไหวของดีเกรย์เเมน บอร์ดที่รวบรวมคลับ ufo จากหลายที่ หลายหลายเรื่อง

หากต้องการใช้บอร์ดให้มีประสิทธิ์ภาพสูงสุดเชิญสมัครสมาชิกได้ทันทีเลยครับ
เมื่อสมัครสมาชิกเเล้วอย่าลืมตรวจสอบข้อความส่วนตัว (PM) ด้วยนะครับ

ขอบคุณทุกท่านที่เข้าชม เเละสมัครสมาชิกครับ บอร์ดของเรายินดีต้อนรับทุกท่านครับ

Admin & Moderators
Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

♦♦ Đ.Gяaч-Maи & UҒO CLUB ♦♦

บ้านบ้าน  ค้นหาค้นหา  Latest imagesLatest images  สมัครสมาชิก(Register)สมัครสมาชิก(Register)  เข้าสู่ระบบ(Log in)เข้าสู่ระบบ(Log in)  

+ว่าด้วยเเรงค์ เเละ ยศ+

Go down 
piggy
Lavi
Dasoku
7 posters
ผู้ตั้งข้อความ
Dasoku
Admin
Admin
Dasoku

คะแนนภาระกิจ : 97

+ว่าด้วยเเรงค์ เเละ ยศ+ Empty
ตั้งหัวข้อเรื่อง: +ว่าด้วยเเรงค์ เเละ ยศ+   +ว่าด้วยเเรงค์ เเละ ยศ+ I_icon_minitimeFri Mar 19, 2010 2:57 am

ยศนี้มีไว้ทำไม มีเพื่ออะไร

มีไว้เพื่อเท่ เพื่อโก้ หรืออะไร

เเละทำไมต้องมี...

จริงๆเเล้วมันก็เป็นส่วนหนึ่งในสังคมออนไลน์นะครับ เเต่ก็เป็นเครื่องมือในการปั่นกระทู้เหมือนกัน เเต่มันก็เป็นอีกส่วนหนึ่งที่ทำให้อยากโพสกัน

ดังนั้นก็ขอจัดเเรงค์[ยศ] ให้ดูกันก่อนล่ะกัน ถึงตอนนี้ยังไม่มีภาพประจำเเรงค์ เเต่สัญญาครับว่าอีกไม่ช้าจะมาเเน่นอน อดใจรอก่อนล่ะกันครับ

ก่อนต้องของชี้เเจงก่อนนะครับ ว่าได้พยามอย่างมากในการปรับเเรงค์ให้เป็นสายของ เอ็กโซซิสท์ เเละ ตระกูลโนอาห์เเล้ว

เเต่ก็ไม่สำเร็จ ด้วยความที่ผมมีความรูคอมพิวเตอร์เพียงน้อยนิดจึงได้เพียงเท่านี้ = = กราบขออภัยอย่างยิ่งครับ

จึงเป็นสายของเอ็กโซซิสท์เพียงสายเดียวนะครับ

เอาล่ะมาดูเเรงค์กันดีกว่าครับ

เนื่องจากบอร์ดของเราตอนนี้คนยังน้อยอยู่ ระดับการโพสเพื่อเก็บเเรงค์เลยยังไม่เยอะนัก เพราะกระทู้ ของเราเองก็ยังมีน้อย

ดังนั้นในอนาคตอาจจะมีการปรับเเรงค์ให้กว้างมากกว่านี้ ต้องขออภัยล่วงหน้าด้วยครับ

+ว่าด้วยเเรงค์ เเละ ยศ+ Hunam.2
จำนวนโพส 0 - 9 เป็น มนุษย์

[-อย่าใจร้อน เดี๋ยวภาพจะมาครับ-]
จำนวนโพส 10 - 74 เป็น ไฟร์เดอร์ [หน่วยค้นหาครับ]

[-อย่าใจร้อน เดี๋ยวภาพจะมาครับ-]
จำนวนโพส 75 - 149 เป็น ผู้มีอินโนเซ็นส์ในครอบครอง

จำนวนโพส 150 - 224 เป็น เอ็กโซซิสท์ฝึกหัด

จำนวนโพส 225 - 299 เป็น เอ็กโซซิสท์

จำนวนโพส 300 - 399 เป็น ว่าที่เสนาธิการครับ

จำนวนโพส 400 ขึ้นไป เป็นเสนาธิการครับ

เเรงค์ของเหล่า+เกรียน+

จำนวนโพส -1 เป็น เกรียน
จำนวนโพส -10 เป็น เกรียนเทพ
จำนวนโพส -50 เป็น เกรียนเมพ
จำนวนโพส -100 เป็น เกรียนบร๊ะเจ้า

ผู้ที่มีเเรงค์เกรียน คือผู้ที่กระทำความผิดนะครับ วิธีการหายจากเเรงค์เกรียนนั้นไม่ยาก คือเขียนกระทู้ขอโทษชาวบอร์ด เเละ โพสอย่างมีสาระ งดปั่นเเรงค์
เเละเริ่มเม้นใหม่จนหายติดลบ ถ้าทำได้เท่านี้ ก็ถือว่าคุณมีความพยามมากพอในการกลับใจ รับรองสังคมบอร์ดนี้ต้องให้ภัยเเน่นอนครับ

เเรงค์ของผู้ดูเเละ Admin & Moderators

Admin
+ว่าด้วยเเรงค์ เเละ ยศ+ Admin.3

Moderator

เเรงค์อาจจะมีการปรับ หรือ ลดได้อีกในอนาคตนะครับ ตอนนี้ก็ขอใช้เเรงค์ตัวนี้ไปก่อนล่ะกันครับ

ส่วนภาพประจำเเรงค์จะมาเรื่อยๆนะครับ

เห็นด้วยหรือไม่อย่างไร ก็โพสบอกได้นะครับ

แก้ไขล่าสุดโดย Dasoku เมื่อ Sun Apr 18, 2010 6:21 am, ทั้งหมด 2 ครั้ง
ขึ้นไปข้างบน Go down
https://dgm-ufo.aforumfree.com
Lavi
Admin
Admin
Lavi

คะแนนภาระกิจ : 23

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: +ว่าด้วยเเรงค์ เเละ ยศ+   +ว่าด้วยเเรงค์ เเละ ยศ+ I_icon_minitimeSat Mar 20, 2010 7:35 pm

This is a Good Job

เฮ้ย! ไม่ใช่และ = =''

อืม...สมัยนี้เกรียนมันเยอะจริงๆ แหละน้า

เดี๋ยวผมช่วยดูแลให้ละกันคุณแอดมิน ^___________^
piggy
Moderator
Moderator
piggy

คะแนนภาระกิจ : 15
: 29

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: +ว่าด้วยเเรงค์ เเละ ยศ+   +ว่าด้วยเเรงค์ เเละ ยศ+ I_icon_minitimeSun Mar 21, 2010 8:18 pm

รับทราบแล้วเจ้าค่ะ~

Spoiler:
Rero
Moderator
Moderator
Rero

คะแนนภาระกิจ : 10

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: +ว่าด้วยเเรงค์ เเละ ยศ+   +ว่าด้วยเเรงค์ เเละ ยศ+ I_icon_minitimeTue Mar 23, 2010 12:22 pm

เรโระ~~ เข้าใจแล้วล่ะ~

ทำไมรู้สึกว่ายศเกรียนดูดีแบบแปลกๆล่ะ เรโระ~

.....ไม่ได้อยากเป็นหรอกนะ เรโระ.....
sorasora-ael
มนุษย์
มนุษย์
sorasora-ael

คะแนนภาระกิจ : 6
: 27
ที่อยู่ : บนหลังคาบ้านใครก็ได้(โดยเฉพาะที่ศาสนจักรเเห่งความมืด)

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: +ว่าด้วยเเรงค์ เเละ ยศ+   +ว่าด้วยเเรงค์ เเละ ยศ+ I_icon_minitimeSat Apr 03, 2010 2:51 pm

ยศเกรียนนี่แปลกๆเเหะ เอาไปว่าไม่เกรียนดีกว่า(เดี๋ยวเจ้าหนูยูจังจะเจี๋ยนเอา - -*)
http://sorasora-ael.exteen.com
Dark_Vampire
มนุษย์
มนุษย์
Dark_Vampire

คะแนนภาระกิจ : 3
: 31

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: +ว่าด้วยเเรงค์ เเละ ยศ+   +ว่าด้วยเเรงค์ เเละ ยศ+ I_icon_minitimeThu Sep 23, 2010 10:15 am

โอ้ =o='''
เอาน่าๆ ค่อยเป้นค่อยไป ค่อยๆทำไป แรงค์มีหลายแบบ ฝึกมือมากนะ สู้ๆจร้า ^ ^
Allen Walker
-0-
-0-
Allen Walker

คะแนนภาระกิจ : 15

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: +ว่าด้วยเเรงค์ เเละ ยศ+   +ว่าด้วยเเรงค์ เเละ ยศ+ I_icon_minitimeTue Mar 15, 2011 4:59 pm

มี...ยศเกรียนด้วยหรอครับเนี่ย = =........

เอาใจช่วยนะครับ ^^~

+ว่าด้วยเเรงค์ เเละ ยศ+
ขึ้นไปข้างบน 
หน้า 1 จาก 1
 Similar topics
-
» กติกามารยาทในศาสนจักร เเละ คฤหาสน์ครับ